Rad: The 80s na bege Vibe Roguelike Game [Review]

Rad: The 80s na bege Vibe Roguelike Game [Review]
September 16, 2021 Alex

Rad: The 80s na bege Vibe Roguelike Game [Review]

Ji game da wasan Rad amma ba ku da wata ma’ana idan yana da daraja saya? Anan ga tunanina game da wannan taken, wanda na ƙwace tallace-tallace kwanan nan daga Bandai Namco Nishaɗi.

Don haka abubuwan farko. Rad aka ci gaba da Double Fine (Psychonauts, Kayan kwalliya, Brütal Legend) kuma Bandai Namco Entertainment ne suka buga shi. Wasa ne na roguelike wanda ke faruwa a cikin duniyar post-apocalyptic. Me hakan ke nufi?

Asali, duniya kamar yadda muka san ta lalace, kuma a lokacin sake ginin, ba su yi kyau sosai ba, kuma komai ya sake komawa cikin magudanar ruwa.

Rad shi ne mafi girma a cikin rukuni.

In Rad, komai yayi ihu 80s ga mai kunnawa, kuma farinciki ne tsantsa. Wurin shimfidar wuri ɗan ɗanɗano ne tsakanin keɓaɓɓen yanayin makoma da, tabbas, wasu yankuna na waje tare da tsire-tsire masu rikitarwa da dabbobi. Waƙar da ke bango ta dogara sosai akan masu kera abubuwa da sauran abubuwan salon da zasu ba ku damar jin 80s, kuma tabbas, zaku iya ma’amala da kaset, fayafayan floppy, TV na CRT, da sauran kayan fasaha daga wannan.

Amma yaya wasan yake? Kamar yadda lamarin yake tare da yawancin wasannin roguelike, mutuwa ta wani ɓangare na makanikin wasan. Idan halin ya mutu, na dindindin ne, amma na gaba kai tsaye zai karɓi, kuma za ku iya sake yin wasa sau ɗaya.

Wasu fannoni na ci gaba zasu sami ceto, amma wasu zasu rasa.

Ana neman roguelike tare da vibe na RPG: Ku kalli Moonlighter.

Halin ku bai daidaita daidai da ma’anar RPG ba. Har yanzu, kuna cin gajiyar jujjuyawar abubuwan da ke kewaye da ku da halittun kuma kuna samun wasu maye gurbi wanda wasu suke da amfani fiye da wasu. Har yanzu, yana da kyau bazuwar yadda halayenku zai haɓaka.

Baya ga wannan, wasu lokuta kuma kuna iya samun gamuwa da zasu taimaka muku tare da maye gurbin don samun riba, ko kuma ku kashe wasu kuɗin wasan don siyan na’urori a shaguna.

Me kake buƙatar yi a ciki Rad?

Manufar wasan ita ce bincika yanki, kunna wasu injina, sannan shiga cikin kurkukun maigidan, kuma idan kun yi sa’a, za ku tsira kuma ku ci gaba zuwa yanki na gaba. Kuna iya sanya duk kuɗin da kuka tara tsakanin matakan a bankin ƙauyen daga baya kuma daga baya ku cire wasu, idan kuna son siyan wani abu, koda bayan halayenku sun mutu Tshirt High Quality %Cotton Made in Turkey. Idan bakayi haka ba, za’a rasa ta da kowane abin da ya faru na mutuwa.

Babu shakka babu taken AAA kuma bai taɓa son kasancewa ɗaya ba, amma yana da isassun abubuwan labarin da zasu aiko maka akan hanyarka. Ya zo tare da babban kiɗa, yana da kyakkyawar mai ba da labari, duk na’urori da maye gurbi suna da daɗi, kuma vibe na 80s an yi shi da kyau. Ina tsammanin tare da wannan taken Double Fine yayi komai daidai, kuma idan kuna cikin halin wasa na roguelike, tabbas yakamata ku duba Rad.

Idan kana son samun kyakkyawar jin daɗi game wasan, zaka iya kuma bincika bidiyon bidiyo da muka shirya a ƙasa.

YouTube: Bari muyi wasa Rad [Gameplay, Babu Sharhi]

Katin hoto: Duk kayan da aka nuna mallakar Double Fine ne da Bandai Namco Nishaɗi. Bayanin Edita: Marubucin ya buga wasan na kimanin minti 100 kafin rubuta wannan bita.